ชุมชนคนใจดี !!
มิถุนายน 23, 2017, 12:59:17

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ค้นหา:     การค้นหาขั้นสูง
ใช้เว็บไทยใจดีเต็มรูปแบบ สมัครสมาชิกคลิกที่นี่ ก่อนนะจ๊ะ
107189 กระทู้ ใน 11117 หัวข้อ โดย 453856 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: AlmaAltma
* บอร์ดรวม บอร์ดรวม บอร์ดรวม บอร์ดรวม บอร์ดรวม ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  ชุมชนคนใจดี !!
|-+  กลุ่ม เพื่อนๆ ขอแจม ค่ะ
| |-+  Kent Society Board (ผู้ดูแล: chavanut)
| | |-+  สอบถามเกี่ยวกับ Msc Finance Serviceที่ Kentหน่อยคร้า
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ Msc Finance Serviceที่ Kentหน่อยคร้า  (อ่าน 2851 ครั้ง)
OoAoO
jaidee1
*

สอบถามเกี่ยวกับ Msc Finance Serviceที่ Kentหน่อยคร้า
« เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 22:32:46 »

เพิ่งได้offerทางด้านMsc Finance Service ที่ Kent น่ะคะ
และได้offerที่Surreyทางด้านMsc International Finance Management ด้วยน่ะคะ
เลยอยากจะรบกวนขอคำแนะนำจากพี่ๆว่ามีความเห็นยังไงบ้างกับสองที่นี้น่ะคะ
แต่รู้สึกกังวลว่าที่Kentจะเรียนยากหรือป่าวเพราะเห็นวิชาเรียนแล้วรู้สึกว่าเข้มข้นพอสมควรน่ะคะ
แล้วตอนนี้IELTSได้6นะคะ ต้องเรียนpre-sessional course ประมาณ12สัปดาห์ กลัวไม่ผ่านน่ะคะ
รบกวนพี่ๆแนะนำช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
ขอบคุณคะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
dech_dragon
jaidee1
*

Re: สอบถามเกี่ยวกับ Msc Finance Serviceที่ Kentหน่อยคร้า
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 15:41:17 »

ขออนุญาติตอบเท่าที่ทราบนะครับ ไม่รู้ว่าจะช้าไปมั้ย ^^" ปรกติจะมีพี่อยู่ท่านนึงคอยตอบคำถามให้น้องๆ ที่สนใจมาเรียนที่ Kent แต่บังเอิญพี่เค้าจบไปแล้ว เลยไม่ค่อยมีใครเข้ามาตอบครับ ต้องขออภัยด้วยครับ

1. คือผมไม่มีความรู้ทาง Finance นะครับ ผมไม่แน่ใจว่าที่ไหนดีกว่า ระหว่าง Kent กับ Surrey
2. สำหรับความยากง่ายนั้น ผมเชื่อว่าการเรียนการสอนที่นี่ไม่ยากเกินความสามารถของคนไทยครับ ตอนผมมาเรียนที่นี่ก็สอบ IELTS ได้ 6 ครับ แล้วเกรดที่มหาลัยก็แค่ 2 ปลายๆ แต่ถ้าตั้งใจจริงๆ ก็จบได้แน่นอนครับ
3. เรื่องเรียน Pre-sessional นั้น โอกาสไม่ผ่านมีน้อยมากๆ ครับ เท่าที่ทราบในหนึ่งปีคนเรียนเป็นร้อยๆ จะมีคนไม่ผ่านเพียง 2-3 คนเท่านั้นเองครับ ถ้าเข้าเรียนครบ ทำงานส่งตามที่กำหนด โอกาสไม่ผ่านแทบไม่มีครับ

หวังว่าจะเป็นประโยชน์บ้างนะครับ Smiley
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
« previous next »