ชุมชนคนใจดี !!
เมษายน 17, 2014, 01:39:31

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ค้นหา:     การค้นหาขั้นสูง
วิธีใส่ VDO ในเว็บบอร์ด กรุณา คลิกที่นี่ จ้า
107165 กระทู้ ใน 11068 หัวข้อ โดย 453856 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: AlmaAltma
* บอร์ดรวม บอร์ดรวม บอร์ดรวม บอร์ดรวม บอร์ดรวม ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  ชุมชนคนใจดี !!
|-+  กลุ่ม หลากหลายสีสัน
| |-+  บอร์ด บทความน่าสนใจ (ผู้ดูแล: ขิง, x-ta)
| | |-+  6 วิธีจีบสาว ให้ติด ค่ะ
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 6 วิธีจีบสาว ให้ติด ค่ะ  (อ่าน 66927 ครั้ง)
goodgirl
jaidee1
*

วาสนา เป็นเด็กน่ารัก ค่ะ < goodgirl >

6 วิธีจีบสาว ให้ติด ค่ะ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2005, 17:19:50 »

1. อย่าคบเธอเหมือนเพื่อน
เดี๋ยวเธอจะเข้าใจผิดคิดว่าคุณเป็นแค่เพื่อน หรือไม่ก็เป็นกิ๊กคนหนึ่งของเธอเท่านั้น ถ้าคุณพร้อมจะทำทุกอย่างเพื่อเธอก่อนความรักจะก่อตัวขึ้น เธอก็จะคิดว่าคุณเป็นเหมือนเพื่อนคนหนึ่งทันที ยิ่งนานวันไป ความสัมพันธ์ควรจะเบ่งบาน แต่มันก็บานได้แค่ความเป็นเพื่อน ไม่ก้าวถึงความเป็นแฟนสักที ดีไม่ดีโดนคนอื่นคว้าไปอีก ฉะนั้น ถ้าคิดจะคบเธอเป็นแฟน ก็จงคบแบบแฟนตั้งแต่เริ่มแรกเลย

2. ทำเซอร์ไพรส์เธอบ้าง
ผู้หญิงน่ะชอบเรื่องเซอร์ไพรส์ ต่อให้เธอปากแข็งแค่ไหน เชื่อเถอะว่าเธอชอบความตื่นเต้นเร้าใจ และลึกลับ มากกว่าที่จะรู้จักคุณหมดไส้หมดพุง เพราะอย่างนั้น มันก็เหมือนหมดความน่าตื่นเต้นในตัวเองน่ะซิ ให้ข้อมูลตัวคุณกับเธอบ้างบางครั้ง กระตุ้นให้เธออยากรู้อยากเห็น อย่าให้เธอรู้เชียวว่าคุณกำลังเดินหมากอย่างไร สร้างความประทับใจและยวนใจเธอเข้าไว้ แล้วเธอจะเดินเข้ามาหาคุณเอง

3. เป็นฝ่ายอยู่นิ่งๆ ไม่ใช่ฝ่ายไล่ตาม
อย่าเคลื่อนไหวก่อน ยุคสมัยมันเปลี่ยนไปแล้ว การที่คุณจะรุกหญิงสาวสักคนหนึ่งก่อน พึงตระหนักไว้ว่า มันอาจทำให้เธอรำคาญได้ง่ายๆ อยู่นิ่งๆ แล้วหยั่งเชิงก่อนว่าเธอสนใจคุณหรือเปล่า หรือคุณสนใจเธอจริงหรือเปล่า ถ้าใช่ ค่อยๆ เผยให้เธอรู้ทีละน้อย แต่อย่าอ่อยนานนักล่ะ เดี๋ยวเธอจะหลุดหายไปจากวงโคจรเสียก่อน

4. หันมาสนใจตัวเองบ้าง
เพิ่มเสน่ห์ให้ตัวเอง ด้วยกลิ่นกายที่หอมกรุ่น ผิวพรรณที่ชวนมอง อ้าว! ว่าไม่ได้ เดี๋ยวนี้ผู้หญิงเขาดูผู้ชายที่ผิวพรรณด้วยนะ ประเภทผิวหยาบกร้าน ยอมรับว่ามีบางกลุ่มที่ชอบ แต่ส่วนใหญ่ถ้าเป็นหนุ่มผิวดี มักเข้าตากรรมการสาวมากกว่า ที่สำคัญคือลมหายใจและกลิ่นปากต้องสดชื่น แต่งตัวสะอาดชวนมอง ประเภทเฮฟวี่น่าจะหมดยุคไปแล้ว แต่งให้ดูแล้วน่าคบหาสมาคมและดูสุภาพไว้ก่อน น่าจะเรียกคะแนนความนิยมได้ง่ายกว่า

5. มีอารมณ์ขัน
ผู้หญิงน้อยคนจะชอบผู้ชายที่เต็มไปด้วยความเครียด ยิ่งเครียดเธอก็ยิ่งเบื่อหน่าย พวกเธอชอบผู้ชายที่มีอารมณ์ขัน เพราะจะทำให้ชีวิตเธอสนุกสนาน ไม่ซีเรียส ยิ้มเข้าไว้ ยิ่งถ้าคุณเป็นหนุ่มยิ้มเก่ง มารยาทสุภาพ รู้จักกาลเทศะ อย่าว่าแต่จะชนะใจเธอเลย ชนะใจไปถึงครอบครัวเธอได้ง่ายๆ ด้วย เรื่องนี้เขาสำรวจกันอย่างจริงจังมาแล้วพบว่า ผู้หญิง 9 ใน 10 คนจะคำนึงถึงความสำคัญของอารมณ์ขันของชายหนุ่มเป็นเรื่องแรก ฉะนั้นทิ้งมาดเก๊กหล่อไว้ แล้วเอาอารมณ์ขันมาสร้างสีสันให้กับคนที่คุณอยากได้เป็นแฟนแทนได้แล้ว

6. คิดให้ดีและถี่ถ้วนก่อน
อย่าเพิ่งคิดว่าเธอคือคนที่ใช่แน่ๆ จากที่ออกเดทด้วยกันเพียงไม่กี่ครั้ง อาจเป็นได้ว่าคุณแค่เพ้อไปช่วงหนึ่งเท่านั้น ช่วงเพ้อนี่แหละที่จะทำให้คุณตามัวหมอง อะไรก็ดีไปหมด นึกว่าเธอใช่แน่นอน ขอย้ำเตือนว่า ใช้เวลาสักนิด ตอบคำถามกับตัวเองให้แน่ใจก่อนว่า เธอคนนี้...ใช่คนที่คุณรักมากที่สุดแล้วหรือเปล่า, เธอคนนี้...ใช่คนที่จะมาเป็นคู่ชีวิตของคุณหรือเปล่า และเธอคนนี้...ใช่คนที่จะมาเป็นแม่ของลูกคุณหรือเปล่า ใช้เวลาในการตัดสินใจสักพัก อย่าด่วนได้ใจเร็ว

Wink
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jak49
บุคคลทั่วไป

Re: 6 วิธีจีบสาว ให้ติด ค่ะ
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2005, 08:32:08 »

ขอบคุณสำหรับข้อแนะนำครับ ;D
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
chavanut
jaidee5

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2005, 00:04:24 »

ตอนเราจีบคุณวรรณ  เราใช้ 4 ข้อ  คือข้อ 1,2,5 และ 6
และขอแนะนำอีกข้อนะ   ถ้าจีบติดแล้วและมั่นใจว่าเป็นตัวจริง   อย่าลืมแสดงสิ่งตัวตนที่แท้จริงของคุณ 
jak49
jaidee5

เหนื่อยกาย อาบน้ำก็หาย

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 05, 2005, 01:52:40 »

ผมใช้ข้อ 1,4และ 5 ครับ ;D สอบผ่านหุหุ

ฉันไม่ใช่คนยิ่งใหญ่ ร่ำรวยจ่ายเงินเร็วร้อนแรง
torpongw
jaidee4

happyday!!!!!!

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 07, 2005, 22:20:30 »

ผมใช้ทุกหัวข้อครับ  ขอบคุณที่แนะนำ
jak49
jaidee5

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 00:21:13 »

ผมใช้ทุกหัวข้อครับ ขอบคุณที่แนะนำ
ถึงว่าลูกดกเชียว ;D

ฉันไม่ใช่คนยิ่งใหญ่ ร่ำรวยจ่ายเงินเร็วร้อนแรง
giant love
jaidee1
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 21:24:05 »

Huh Huh จริงๆพอผมใช้ เค้าก็บอกผมว่ามันมากเกินไป  ทำอะไรไม่ถูกใจเธอสักอย่าง  ผมใช้ทุกวิธีแล้วทุกข้อแล้วแต่ก็ไม่ถูกเลยไม่ได้เลยสักข้อ  พอทำไปเธอก็ว่าผมขึ้นๆลงๆทำไมไม่ทำให้เสมอต้นเสมอปลาย  พอเสมอต้นเสมอปลายเธอก็ว่าผมเย็นชา พอทำตัวเฮฮาเธอก็ว่าผมบ้าไปอีก  พอทำเซอร์ไพร์เธอก็เขินและก็เคืองอีกก็เข้าใจนะเพราะทำให้เธอตกใจต่อหน้าคน  แต่ก็แสดงความจริงใจไม่ใช่เหรอ  เห้อทำไม่ถูกอะ
jak49
jaidee5

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 13, 2005, 19:56:06 »

ผู้หญิงคนนั้นผิดปกติหรือเปล่าครับ Huh

torpongw
jaidee4

happyday!!!!!!

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 14, 2005, 20:04:49 »

นั่นแหล่ะ เธอสนใจคุณแล้ว Smiley
jak49
jaidee5

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 14, 2005, 21:39:16 »

นี่หรือเปล่าที่เรียกว่า ปากกับใจไม่ตรงกัน ;D

kwan2005
jaidee1
*

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 26, 2005, 10:46:46 »

[color=Orange]ทํามัยถึง     ยากแท้      Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed น่าจะหั้ยพู่ยิ๋ง ลองทํดูมั่ง Kiss Kiss
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2005, 10:52:09 โดย kwan2005 » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Love Story
jaidee1
*

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 12:13:15 »

Winkผมจีบหญิงอยู่แต่ผมไม่รู้ว่าเทอจะสนใจผมรึเปล่าครับผมทำไงดีครับแล้วเทอก็มีคนมาจีบเทอเยอะมากผมไม่รู้ว่าผมจะสู้ได้เปล่าผมทำไงดีครับให้เทอมาสนใจผม
Wink
Love Story
jaidee1
*

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 12:42:09 »

Smileyตอบผมทีนะครับนะ Evil
Aiyak
jaidee5

Aiyak...ร้าวววว

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2007, 23:02:11 »

จบกัน! ทำไม่เป็นเลยซักอย่าง  Embarrassed
เฮ้อ! กลุ้ม  buck2

บุรุษหนุ่ม...รูปงาม(มั้ง)  รอบรู้ทุกด้าน...ยกเว้นงานในหน้าที่  อยู่ได้ทุกที่...ยกเว้นที่ทำงาน  รสนิยมสูง...รายได้ต่ำ...รัศมีทำการไกล  ถึงไม่ใช่การบินไทย...ก็รักคุณเท่าฟ้า

ขอให้ความรักที่เกิดขึ้นมานั้นอยู่ตลอดกาล....ขอให้ความรักที่เกิดขึ้นมานั้นเป็นรักนิรันดร์
Love Story
jaidee1
*

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2007, 12:46:43 »

Smiley Wink Cheesy Angry Sad Shocked Cool Huh Roll Eyes Tongue Embarrassed Lips Sealed Undecided Kiss Cry 2funny Evil azn Afro coolsmiley angel buck2 crazy2 idiot2 knuppel2 laugh police tickedoff smiley6600 uglystupid2 smittenขำขำนะครับ
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์ 
« previous next »