ชุมชนคนใจดี !!
สิงหาคม 18, 2017, 09:19:44

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ค้นหา:     การค้นหาขั้นสูง
ชมภาพ หรือสร้างอัลบั้มของตัวเอง คลิกที่นี่ จ้า
107189 กระทู้ ใน 11117 หัวข้อ โดย 453856 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: AlmaAltma
* บอร์ดรวม บอร์ดรวม บอร์ดรวม บอร์ดรวม บอร์ดรวม ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  ชุมชนคนใจดี !!
|-+  กลุ่ม เพื่อนๆ ขอแจม ค่ะ
| |-+  Kent Society Board (ผู้ดูแล: chavanut)
| | |-+  มีใครไปเรียนที่ Kent ปี 2008 บ้างไม๊คะ อยากรู้จักเพื่อนใหม่ค่ะ
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครไปเรียนที่ Kent ปี 2008 บ้างไม๊คะ อยากรู้จักเพื่อนใหม่ค่ะ  (อ่าน 6648 ครั้ง)
NaniE
jaidee1
*

มีใครไปเรียนที่ Kent ปี 2008 บ้างไม๊คะ อยากรู้จักเพื่อนใหม่ค่ะ
« เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 16:09:30 »

สวัสดีค่ะ  Smiley ชื่อแนนนะคะ กะลังจะไปเรียน MSc International Business Management นะคะ แต่ต้องไปเรียน Pre-sess 6 weeks ก่อนอ่ะค่ะ จะบินไปถึงที่นู่นเช้าวันอาทิดที่ 10 สิงหาคม มีใครจะไปเรียนเหมือนแนนบ้างไม๊คะ  หรือเรียนคอร์สอื่นๆ   แนนอยากรู้จักเพื่อนเยอะๆอ่ะคะ  เพราะแนนบินไปคนเดียว   แล้วตอนนี้ แนนจองหอที่ virginia woolf ไว้ตอนเปิดเทอมด้วยน่ะคะ  มีใครจองหอนี้หรือมีรุ่นพี่ที่อยู่หอนี้บ้างรึป่าวคะ  อยากทราบว่าในหอ พวกเครื่องครัวมีให้เยอะป่าวคะ คือตอนนี้ แนนจัดกระเป๋าแล้วที่เต็มมากเลยอ่ะค่ะ  เอาหม้อหุงข้าวไม่ลง  buck2 
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
chavanut
Moderator
jaidee5

Re: มีใครไปเรียนที่ Kent ปี 2008 บ้างไม๊คะ อยากรู้จักเพื่อนใหม่ค่ะ
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 23:20:43 »

เรื่องเพื่อนไม่ต้องเป็นห่วงครับ เดี๋ยวมาถึงเราก็จะจัดรวมตัวทำความรู้จักกันเอง รู้สึกว่าปีนี้น้องมาเรียน Business กันเยอะนะ

ส่วนหอที่ Virginia Woolf เป็นหอสร้างใหม่ครับ ไม่มีใครเคยอยู่ ตอนนี้ยังก่อสร้างอยู่เลย น้อง ป.โท ส่วนใหญ่ก็คงจองที่นี่เกือบหมด (เพราะมหาวิทยาลัยจัดให้พักที่ Virginia Woolf ก่อน)

เครื่องครัวนั้นทางมหาวิทยาลัยไม่จัดให้นะครับ มีแต่เตา เตาอบ และตู้ใส่ของเท่านั้นที่จัดให้  แต่ไม่ต้องเป็นห่วง เดี๋ยวขอรับบริจาครุ่นก่อนๆ ได้ ตอนนี้เรามีทีมไปเก็บของเหลือใช้ไว้ให้แล้ว แต่หม้อหุงข้าวเนี่ย แนะนำให้ติดมานะ (ของรุ่นเก่ามีเหมือนกัน แต่ระหว่างที่น้องมาเรียนภาษาเนี่ย เขาก็ต้องใช้ ค่อนข้างหาซื้อยากเหมือนกัน)

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
NaniE
jaidee1
*

Re: มีใครไปเรียนที่ Kent ปี 2008 บ้างไม๊คะ อยากรู้จักเพื่อนใหม่ค่ะ
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 15:22:03 »

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ  รู้สึกอุ่นใจขึ้นเยอะเลยค่ะ  Smiley  แต่เดี๋ยวต้องไปเคลียร์พื่นที่กระเป๋าใหม่ซะแล้วค่ะ  จะได้เอาหม้อหุงข้าวลงไปด้วย  laugh
popup57
jaidee1
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 18:20:14 »

คุณ NaniE เราก้อบินไปวันเดียวกัน เลย อาจจะได้เจอกัน เราไปเรียนmarketing ไว้เจอกันจ้า
NaniE
jaidee1
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2008, 16:18:33 »

เฮ้ คุณ popup57 ไป Flight TG910 ป่ะนี่   ไว้เจอกันนะคะ
popup57
jaidee1
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2008, 20:30:09 »

ใช่แล้ว flight เดียวกันเลยเจอกันๆๆ
chavanut
Moderator
jaidee5

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 19:12:03 »

เจอกันแล้วไม่จอง taxi คันเดียวกันไปเลยล่ะครับ จะได้หารสอง
NaniE
jaidee1
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 20:34:42 »

คุณ popup57 คะ  แนนขอ e-mail หน่อยได้ไม๊คะ  ส่วนอันนี้ muay_paris@hotmail.com  e-mail ของแนนนะคะ ช่วย add ทีนะคะ  แนนจะถามเรื่อง taxi อ่ะค่ะ คือแนนได้จอง taxi ไว้แล้วอ่ะค่ะ แต่เห็นที่คุณ chavanut แนะนำมา ก้อคิดว่าโอเคดีนะคะ  Afro  จะได้ save money ได้อีกเยอะเลย
NaniE
jaidee1
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 20:51:14 »

ขอถามพี่ chavanut นิดนึงค่ะ เรื่องของกินที่สามารถแบกมาได้ อย่างพวก ทูน่ากระป๋องที่ไว้ทากินกะ cracker (ยี่ห้อ นอติลุส อ่ะค่ะ)  เอามาได้ไม๊คะ  เพราะชอบทานมากๆๆๆ  กลัวจะหาทานที่นู่นไม่ได้อ่ะค่ะ  Huh
chavanut
Moderator
jaidee5

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 22:31:39 »

ทูน่ากระป๋องแบบทาแคร็กเกอร์  idiot2

ใช่เนื้อทูน่าในกระป๋องในน้ำเกลือ หรือในน้ำมันพิชหรือเปล่า? ไม่ใช่แบบแซนวิชเสปรดที่ปรุงรสเป็นพิเศษนะ

หาซื่อได้ตามห้างสรรพสินค้าทั่วไปครับ แต่คงไม่ใช่ยี่ห้อนอติรุสนะ  ที่นี่ก็เอามาทำแซนวิชหรือข้าวผัดทานบ่อยๆ เอาไว้ทานกับข้าวญี่ปุ่นเป็นซูชิก็ม่วนดี(แต่ไม่เคยทาแครกเกอร์) กระป๋องละห้าสิบหกสิบเพน
NaniE
jaidee1
*

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2008, 20:24:50 »

มันเปน ทูน่าสเปรด ไว้ทาได้ทั้งแซนวิชกะแคร๊กเกอร์อ่ะค่ะ 

แล้วแบบนี้  จะเอามาได้ไม๊นี่   Huh
chavanut
Moderator
jaidee5

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2008, 01:11:58 »

ถ้าเป็นทูน่าสเปรดถึงมีขาย รสชาติคงไม่เหมือนเจ้าประจำหรอกครับ ถ้ากลัวไม่ถูกปากก็ขนมาเถอะครับ
Numwan
jaidee1
*

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2008, 12:50:41 »

หวัดดีจ้ะ Nanie 
  555 เจอกันอีกแล้วนะ  นี่น้ำหวานเอง  ที่คุยกันวันก่อนอ่ะ จำได้มั้ยยย smitten

ยินดีที่ได้รู้จัก คุณpopup57 ด้วยนะคะ เราไปเรียน Inter Bus Management นะ แล้วคงได้เจอกัน

คือmail inbox หวานมีปัญหาอะไรไม่รู้เปิดไม่ได้เลย
   อยากถามคุณNanie อ่ะจ้ะ ว่าไฟลท์ที่ไปนี่คือ ตีหนึ่งวันที่10 รึเปล่าเอ่ย

เพราะที่เราจองวันที่7 นี่ สงสัยต้องเลื่อนอีกแล้ววอ่าค่ะ  เพราะวีซ่ายังไม่ออกเลย Cry จะทันมั้ยน้า

ปล.  สองวันแรกเรากะมี้อยู่ที่หอ Keyne น้า แล้วค่อยย้ายไปParkwood วันที่10
   ยังงัยจะเซอรเวย์พื้นที่ล่วงหน้าให้ก่อน  ดีป่ะ Wink

ปล. ที่สอง   เราแอบค้นมาหอParkwood มันไม่มีห้องน้ำในตัวด้วยแหล่ะ แล้วห้องอาบน้ำหรือ ห้องสุขา ซักอย่าง ก็ต้องเดินลงมาข้างล่างด้วย
  แม่เราเลยเสนอไอเดียบรรเจิด ให้เอาขันน้ำ กับ ผ้าถุงไปด้วย  555555  กะจะไปเกิดตั้งแต่วันแรกเลย   Unseen in Thaialnd นะเนี่ย 

NaniE
jaidee1
*

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2008, 22:29:43 »

หวัดดี น้ำหวาน   ไม่เจอกันใน m หลายวันเลย

เราไป Flight TG910 บินตี 1 วันที่ 10 แหละจ้า  วีซ่าขอไปตั้งแต่วันไหนอ่า  ขอ 3 วันก้อได้แล้วน๊า

ยังไงไปถึงก่อน ก้อฝากไปนอนเล่น กลิ้งเล่น((อ่ะ..ล้อเล่นนน))ก่อนน๊า  Cheesy

ปล.  ผ้าถุง !! เกิดมาไม่เคยนุ่ง  เฮ้อ..ตึ่งๆ  แนนแย่แล้ววว

ไว้เจอกันนะจ๊ะ
Numwan
jaidee1
*

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2008, 00:14:31 »

^
^
^
   laugh  เรื่องผ้าถุง หวานล้อเล่นน้า ถ้าเอาไปจริง นี่มีเฮเลย ^0^ แต่ขัน นี่เอาไปจริงๆนะ

วีซายื่นเมื่อวันที่23 อ่ะจ้ะ  ทำไมศูนย์เค้าบอกว่าต้องรอประมาณอาทิตย์นึงเลยก็ไม่รู้   Embarrassed

Nanie  ชอบทาน ทูน่าหรอ  ^^  มิน่าผ๊อมผอม  ดีจ้า มีโอเมก้า3   

ส่วนอ้วนๆกลมๆอย่างเรา ขนไปแต่ปลาเส้นทาโร่ คงไม่มีโอเมก้าเท่าไหร่ เลยเชื่อโฆษณา นึกว่ากินแล้วจะไม่อ้วนจริงๆ 
  ตอนนี้อ้วนกว่าPresenter อีกอ่ะ  uglystupid2 

ปล. แนนเตรียมtextbook ไปบ้างมั้ยอ่ะจ๊ะ เราเตรียมไป5-6 เล่ม หนักมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก (น้ำหนักโดยประมาณ   หนังสือเรียน1เล่ม  = โจ๊กคนอร์30ห่อ)
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์ 
« previous next »