ชุมชนคนใจดี !!
มิถุนายน 26, 2017, 21:58:44

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ค้นหา:     การค้นหาขั้นสูง
ชมภาพ หรือสร้างอัลบั้มของตัวเอง คลิกที่นี่ จ้า
107189 กระทู้ ใน 11117 หัวข้อ โดย 453856 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: AlmaAltma
* บอร์ดรวม บอร์ดรวม บอร์ดรวม บอร์ดรวม บอร์ดรวม ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  ชุมชนคนใจดี !!
|-+  กลุ่ม เพื่อนๆ ขอแจม ค่ะ
| |-+  Kent Society Board (ผู้ดูแล: chavanut)
| | |-+  มีใครเคยเรียน Presessioonal แบบได้ IELTS 5.5บ้างมั้ยค่ะ
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยเรียน Presessioonal แบบได้ IELTS 5.5บ้างมั้ยค่ะ  (อ่าน 4585 ครั้ง)
Feng
jaidee1
*

มีใครเคยเรียน Presessioonal แบบได้ IELTS 5.5บ้างมั้ยค่ะ
« เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 19:05:02 »

ตอนนี้ได้ offer มาแล้วค่ะ
แต่ IELTS นี่แค่ 5.5 เองอะค่ะ   Cry
แล้วดูในใบที่แนบมาด้วยมี เปิดสำหรับ 5.5 ด้วยอะค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่า
ถ้าตอนเรียนจบแล้วจะผ่าน เข้าเรียนในมหาลัยได้เลยเหมือนกับ
ได้   IELTS 6 หรือป่าวอะค่ะ  หรือว่ามีเงื่อนไขอื่นๆ เพิ่มเติม

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
unkrit
jaidee3

Re: มีใครเคยเรียน Presessioonal แบบได้ IELTS 5.5บ้างมั้ยค่ะ
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 20, 2009, 14:50:10 »

ถ้ามีใบตอบรับเข้าเรียนก็แสดงว่าเขารับเรียนต่อโทแล้วอ่ะครับ เพียงแต่ว่ามีเงื่อนไขคือ ถ้า IELTS 5.5 นี่จะต้องเรียนภาษาก่อน 12 weeks ซึ่งจะต้องเรียนภาษาผ่านด้วยจึงจะเข้าเรียนโทได้ ซึ่งไม่มีเงื่อนไขอื่นแล้วครับ
แต่ไม่ต้องห่วงนะครับ เพราะว่าเราจะมีเวลาเรียนภาษาตั้ง 3 เดือน ซึ่งใน 3 เดือนนี้เขาจะพัฒนา Eng skill ของเราให้เพียงพอที่จะเรียนตอนเปิดเทอมครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
darkwizard
jaidee1
*

Re: มีใครเคยเรียน Presessioonal แบบได้ IELTS 5.5บ้างมั้ยค่ะ
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 20, 2009, 16:01:57 »

Kent Pre-Sessional Course......u have to try hard to fail, so dont worry ja
Feng
jaidee1
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 15:40:34 »

ขอบคุณมากค่ะ

แต่ว่าจะลองสอบใหม่อีกรอบ เพื่อจะได้เยอะขึ้น  Smiley
unkrit
jaidee3

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 24, 2009, 20:57:41 »

ไม่ต้องสอบหรอกจ้ะ....ขอบอกว่าเรียน 12 weeks มันกว่าเรียน 6 weeks เยอะ มะเชื่อถาม darkwizard  ดูได้
darkwizard
jaidee1
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 22:47:42 »

จะสอบใหม่อีกรอบก็ได้นะ เพราะถ้าได้คะแนนดีขึ้น อาจจะเรียนแค่ 6 weeks หรือขั้นเทพก็ไม่ต้องเรียนเลย ก็จะประหยัดเงินไปได้เยอะ
แต่หากฐานะทางบ้านไม่ได้ลำบากอะไรมาก ก็แนะนำให้มาเรียนภาษาสัก 6 weeks เพื่อเป็นการปรับตัวนะ และจะได้เพื่อนเยอะด้วย

ส่วนความเห็นเรา เราชอบ 12 weeks นะ มันได้ประสบการณ์เพิ่มมาอีกหลายอย่างเหมือนกัน (อาจเป็นเพราะเราเรียนแบบ 12 weeks มาก็ได้)
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
« previous next »