ชุมชนคนใจดี !!
มิถุนายน 26, 2017, 21:59:24

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ค้นหา:     การค้นหาขั้นสูง
มาเล่นเกมส์ในเว็บกันคะ ... ลองเล่น หรือ ประลองกัน คลิกที่นี่ จ้า
107189 กระทู้ ใน 11117 หัวข้อ โดย 453856 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: AlmaAltma
* บอร์ดรวม บอร์ดรวม บอร์ดรวม บอร์ดรวม บอร์ดรวม ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  ชุมชนคนใจดี !!
|-+  กลุ่ม เพื่อนๆ ขอแจม ค่ะ
| |-+  Kent Society Board (ผู้ดูแล: chavanut)
| | |-+  มีใครเคยเรียน pre-sessional แบบ 19 weeks บ้างมั๊ยค๊ะ
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยเรียน pre-sessional แบบ 19 weeks บ้างมั๊ยค๊ะ  (อ่าน 3964 ครั้ง)
pattarisa
jaidee1
*

มีใครเคยเรียน pre-sessional แบบ 19 weeks บ้างมั๊ยค๊ะ
« เมื่อ: เมษายน 01, 2009, 09:50:23 »

ตอนนี้ได้ offer มาอ่ะค่ะ
อยากไปเรียนที่นี่
แต่ติดตรงเรื่องเรียนภาษาต้องเรียนตั้ง 19 weeks
ได้ IELTS 6.0 แต่ part reading ได้ 5
ควรจะไปเรียน course 19 weeks มั๊ย หรือควรจะสอบใหม่ดีค๊ะ
ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kitinan
jaidee1
*

Re: มีใครเคยเรียน pre-sessional แบบ 19 weeks บ้างมั๊ยค๊ะ
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 14:47:20 »

ไปเรียนเลยครับเพราะคิดว่าหลักสูตรเข้มกว่าสถาบันกวดวิชาทั้งหลาย ไหนๆจะลงทุนมาเรียนก็ยอมเสียเงินดีกว่าเสียเวลาที่ต้องมานั่งลุ้นIELTS
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
unkrit
jaidee3

Re: มีใครเคยเรียน pre-sessional แบบ 19 weeks บ้างมั๊ยค๊ะ
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 21:08:26 »

มีเรียน 19 weeks ด้วยเหรอครับ....?
ที่ Kent มีแต่ 12 and 6 weeks มะใช่เหรอ
pattarisa
jaidee1
*

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 00:14:54 »

ทางมหาลัยตอบมาว่าต้องไปเรียนภาษา 19 weeks อ่าค่ะ
รู้สึกเหมือนว่าจะพึ่งมี 19 weeks นะคะ หรือไม่ก้อเฉพาะ Business School มั๊งค๊ะ
ไม่แน่ใจเหมือนกัน

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะค๊ะ Smiley
kitinan
jaidee1
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 13:50:49 »

ตอนนี้มีคนไทยเรียนอยู่ 2 คน เริ่ม 11 พ.ค.2552 เท่าที่สอบถามมาก่อน ทราบว่าเข้มมากและต้องสอบpaper ของKent ด้วย แต่ไม่เคยได้ข่าวว่ามีคนสอบไม่ผ่าน ถ้ารอสอบ IELTS ที่เมือง เห็นท่าจะยาก ไปเรียนดีกว่า เพราะมนัตลกตรงที่ว่าถ้าผ่านreading ก็ไม่ผ่าน writing พอสอบใหม่ผ่านwriting ก็จะไม่ผ่าน reading ตลกที่สุด โชคดีนะครับ(อย่าเสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่าย)
unkrit
jaidee3

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 13:58:48 »

จะเรียนอะไรกันเยอะแยะเนี่ย 19 weeks ....... เรียนกันให้มันไปเลย
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
« previous next »