ชุมชนคนใจดี !!
พฤศจิกายน 15, 2018, 20:18:18

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ค้นหา:     การค้นหาขั้นสูง
เรียน ผู้ที่จะสมัครสมาชิกใหม่ ตั้งแต่ 9 พ.ค. 51 เป็นต้นไป ทุกท่าน หลังจากท่านลงทะเบียนกรอกข้อมูลแล้ว ขอความกรุณาแจ้งข้อมูล 1. ชื่อ User ที่ลงทะเบียน 2. ชื่อ E-mail ที่ลงทะเบียน ไปที่ suthapa@gmail.com  เพื่อทำการตรวจสอบข้อมูลให้สามารถใช้เว็บไซต์ www.thaijaidee.com  ได้โดยเร็วต่อไป / ขอบคุณและสวัสดี
107193 กระทู้ ใน 11121 หัวข้อ โดย 453856 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: AlmaAltma
* บอร์ดรวม บอร์ดรวม บอร์ดรวม บอร์ดรวม บอร์ดรวม ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  ชุมชนคนใจดี !!
|-+  กลุ่ม เพื่อนๆ ในเครื่องแบบ ค่ะ
| |-+  บอร์ด นนอ. 40 ทหารอากาศใจดี (ผู้ดูแล: Mic, kmint, app_ple)
| | |-+  ขอเป็นน้องสาวด้วยคนนะค่ะ(เป็นเพื่อนไม่ได้ อิอิ)
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเป็นน้องสาวด้วยคนนะค่ะ(เป็นเพื่อนไม่ได้ อิอิ)  (อ่าน 4367 ครั้ง)
R-A-I-N
jaidee1
*

ขอเป็นน้องสาวด้วยคนนะค่ะ(เป็นเพื่อนไม่ได้ อิอิ)
« เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 15:46:59 »

Afroบทพิสูจน์ความแกร่ง แห่งเพชรแท้
ความแน่วแน่ที่จะไป...ให้ถึงฝัน
จะย่อท้อหวั่นไหว ทำไมกัน
หวังและวันแห่งเส้นชัย...ไม่ไกลเกิน police
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
app_ple
Moderator
jaidee5

Re: ขอเป็นน้องสาวด้วยคนนะค่ะ(เป็นเพื่อนไม่ได้ อิอิ)
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 21:06:13 »

ยินดีต้อนรับครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kmint
Moderator
jaidee5

Aircadet40.com

Re: ขอเป็นน้องสาวด้วยคนนะค่ะ(เป็นเพื่อนไม่ได้ อิอิ)
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 16:47:54 »

Cheesy อ่าๆ ขอให้คุณเพชร ไปถึงฝั่งฝัน  อันฝันใฝ่ครับ

app_ple
Moderator
jaidee5

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 20:15:32 »

น่าจะเป็น คุณ RAIN -> ไม่ใช่คุณ "เพขร"
gavalee
jaidee1
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 17:14:09 »

แต่ดิฉันชอบเป็นเพื่อนค่ะ  ไม่ว่าเวลาจะผ่านไปนานแค่ไหน  เพื่อนก็ยังคงเป็นเพื่อน  ยังนึกถึง   เหมือนเดิม
app_ple
Moderator
jaidee5

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 17:50:03 »

=> แต่ก่อน นานมากจนจำไม่ได้
ภรรยา เป็น แฟน (ความรักหวานฉ่ำ)

=> 5 ปี ผ่านไป & มีลูก 1 คน
ภรรยา เป็น แม่ (เรียกตามลูก)

=> 10 ปี ต่อมา
ภรรยา เป็น ครู (สอนลูกทำการบ้าน)

=> 15 ปี ต่อมา
ภรรยา เป็น ตำรวจ (เริ่มจับผิดลูกไม่ให้นอกลู่นอกทาง ตัวพ่อ โดนด้วย)

=> 20 ปี ต่อมา
ภรรยา เป็น คุณนาย (สามีเริ่มเป็นใหญ่เป็นโต)

=> 25 ปี ต่อมา
ภรรยา เป็น คุณย่า คุณยาย (ลูกเริ่มแต่งงานมีลูกมีหลาน)

=> 30 ปี ต่อมา จนถึงชีวิตจะหาไม่
ภรรยา เป็น เพื่อน (ยามเจ็บไข้ได้ป่วย)

=> สุดท้าย
ภรรยา เป็น ความทรงจำ (ไม่รู้ใครจะไปก่อนกัน)

จงมีสติ และ อยู่ใน "ความไม่ประมาท"
สาธุ.....................
gavalee
jaidee1
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 16:02:08 »

สาธุ สาธุ สติมาปัญญาเกิด เราว่าทางที่ดีก็อย่ามีภรรยาไปซะเลย น่าจะดีกว่านะคะ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
« previous next »