ชุมชนคนใจดี !!
สิงหาคม 21, 2017, 23:56:21

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ค้นหา:     การค้นหาขั้นสูง
วิธีใส่ VDO ในเว็บบอร์ด กรุณา คลิกที่นี่ จ้า
107189 กระทู้ ใน 11117 หัวข้อ โดย 453856 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: AlmaAltma
* บอร์ดรวม บอร์ดรวม บอร์ดรวม บอร์ดรวม บอร์ดรวม ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  ชุมชนคนใจดี !!
|-+  กลุ่ม เพื่อนๆ ขอแจม ค่ะ
| |-+  Kent Society Board (ผู้ดูแล: chavanut)
| | |-+  แงแง ขอคำแนะนำเรื่องที่พักหน่อยค่า
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แงแง ขอคำแนะนำเรื่องที่พักหน่อยค่า  (อ่าน 2868 ครั้ง)
IchbinPui
jaidee1
*

แงแง ขอคำแนะนำเรื่องที่พักหน่อยค่า
« เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 21:49:50 »

หวัดดีค่า
กำลังจะไปเรียน Value Chain Management กันยานี้ค่ะ (ปล.ยังไม่ได้Visa Letterเลยด้วยค่ะ ส่งMailไปเร่งทุกวันๆ แต่เพิ่งตอบรับofferไปเมื่อวันจันทร์ แหะๆตัดสินใจช้ามากมาย)
ปัญหาอยู่ที่ว่า... มีเพื่อนจะไปเรียนที่Stafford Houseแล้วจะอยู่ด้วยกัน ทำให้ไม่สามารถอยู่หอในUได้ เลยคิดว่าจะต้องหาบ้านอยู่ แต่จะหาจากไหนอ่ะคะ Webไหนน่าเชื่อถือ
ขอคำแนะนำเพื่อนๆพี่ๆด้วยนะคะ เครียดมากมาย จองตั๋วไปแล้วจะบินวันที่20 ก.ย. แต่ยังไม่ได้Visa Letterเลย เฮ้อ เครียดๆ ค่ะ อยากหาบ้านให้ได้ก่อนไปเลย
แอบงก กลัวต้องไปเสียค่าเช่าห้อง เห็นในwebนึงที่เป็นโรงแรม 300กว่า/week เฮือก!!! แนะนำด้วยนะคะ
ขอบคุณมากมายค่ะ
ปุ้ย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
chavanut
Moderator
jaidee5

Re: แงแง ขอคำแนะนำเรื่องที่พักหน่อยค่า
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 23:38:03 »

อันนี้เลยครับ Housing List ของมหาวิทยาลัย
https://kenthospitality.kent.ac.uk/OffCampusHousing/Student/Login.aspx?ReturnUrl=%2fOffCampusHousing%2fStudent%2fList.aspx
แต่ต้องมีเลข ID ก่อนนะครับ จึงเข้าไปดูได้

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
« previous next »