ชุมชนคนใจดี !!
ตุลาคม 24, 2017, 08:13:38

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ค้นหา:     การค้นหาขั้นสูง
วิธีใส่ VDO ในเว็บบอร์ด กรุณา คลิกที่นี่ จ้า
107189 กระทู้ ใน 11117 หัวข้อ โดย 453856 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: AlmaAltma
* บอร์ดรวม บอร์ดรวม บอร์ดรวม บอร์ดรวม บอร์ดรวม ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  ชุมชนคนใจดี !!
|-+  กลุ่ม เพื่อนๆ ในเครื่องแบบ ค่ะ
| |-+  บอร์ด นรต. 49 ตำรวจใจดี (ผู้ดูแล: joobeng25, chavanut, jak49, nop49)
| | |-+  น.ร.ต.49 ตำรวจภาค 1 "ห้าวเป้ง" Vol.1
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: น.ร.ต.49 ตำรวจภาค 1 "ห้าวเป้ง" Vol.1  (อ่าน 8781 ครั้ง)
v Cop
jaidee5

www.policecadet49.com

น.ร.ต.49 ตำรวจภาค 1 "ห้าวเป้ง" Vol.1
« เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 16:11:36 »

น.ร.ต.49 ตำรวจภาค 1 "ห้าวเป้ง" Vol.1

ผ่านไปด้วยดี (มากๆ) กับงานเลี้ยงสังสรรค์  น.ร.ต.49 ภาค 1 "ห้าวเป้ง" (นรต.49 ในส่วนของตำรวจภูธรภาค 1และเพื่อนจากหน่วยอื่น) เมื่อ 29 ส.ค. 52 เวลาเย็น ณ เรือไททานิค ร้านอาหารไทรทอง พระนครศรีอยุธยา
(ดูเรื่องเดิมได้ที่ http://www.thaijaidee.com/forum/index.php?topic=9362.0)

บรรยากาศภานในงาน สนุกมากครับขอบอก และขอร้องให้ทุกๆ ภาค ทุกหน่วย ที่ นรต.49 สังกัดอยู่พยายามนัดหมายมาร่วมทานอาหาร ฝึกบวกเลข กันบ่อยๆ นะครับ สมองจะได้ปลอดโปร่ง สามารถไปสู่ต่อในยุทธจักรสีกากีต่อไปได้

บรรทัดต่อมาขอแซวหน่อย

"แรมบ๊อง" พาน้องสาวแสนสวยมาให้เพื่อนๆ ได้ยลโฉม คาดว่าจะมีข่าวดีในเร็วๆ นี้ (เสียใจด้วยนะ เชิง)

"ไชยา" พาน้ำหนักทะลุ 120 KG แล้ว ครับ ไชยา said ชีวิตนี้พอแล้วขอมีความสุขทานอาหารอร่อย อยู่กับเพื่อนๆ และครอบครัว แค่นี้ก็ดีสุดแล้วคร๊าบบ

"เสี่ยเอ๋" เจ้าของร้านลมโชย มาพร้อมกับบัตรลดราคาพิเศษแจกให้เพื่อนๆ ได้ไปลองชิมกัน แต่ทำไมแจกให้น้องสาว"แรมบ๊อง" เยอะจัง คิดไรป่าว

"เอ มนัสจัง" ไม่เคยพลาดกับคู่ปะทะตลอดกลาล "สำราญ น้อยใจ" เรียกเสียงเฮฮาตลอดงาน โดยมีกรรมการคือ "อ้อ ศิริวรรณ"

ขอแสดงความยินดีกับเพื่อน "มืด" ที่ได้รับตำแหน่งใหม่สดๆ คือ "ประธานชมรมคนรักเพื่อนเม้ง" .... โหนก่อนเลยนะคุณมืด ยังไม่ถึง ตุลาคม เลย

อีกคนที่พลาดไม่ได้ "ประธานชมรมคนรักเมียสุดสุด" คุณยอด ชาติชาย ... รักจริงๆ นะ รักมากจุ๊บๆ คนๆนี้ โชคดีจริงๆ จับได้รางวัลโรตีสายไหม จาก "เอ มนัสจัง" กลับบ้านสบายใจ (เลยนะ)

จริงๆ อยากเขียนต่อนะ แต่เริ่มเมื่อยๆ ละ

งวดนี้ มี CLIP VDO สั้นๆ คร่าวๆ ในงานมาให้เพื่อนๆ นรต.49 ได้ชมกันเล็กน้อย ครับ

<a href="http://www.youtube.com/v/g5bTUfF5nLI&amp;hl=en&amp;fs=1&amp;" target="_blank">http://www.youtube.com/v/g5bTUfF5nLI&amp;hl=en&amp;fs=1&amp;</a>
ความยาวประมาณ 7 นาที ครับ "คลิกที่ปุ่ม play กลางภาพเลยครับ"

สำหรับภาพบรรยายกาศ ครับ
ดูภาพทั้งหมดได้ที่ http://www.policecadet49.com/gallery/thumbnails.php?album=82

เอ สนใจนั่งดูคลิปเด็ดๆจาก นูญ อยู่ครับ

เริ่มทยอยเดินทางมา (ก็ซัดเบียร์ซะ)

จานอาหารอันนี้ ทรงมันคุ้นๆ นะ

ป๋าราญ กำไมค์จนมิด 555

ไม่เจอกันนาน ไชยา&มนูญ ขอซักภาพ แช๊ะ

ครอบครัว นรต.49 ยิ้มแย้ม ครับ

ขอกรูซักรูปเถอะ อยู่หลังกล้องมาตลอดเลย

โตมากับ "ผู้บัญชาการ MK สุกี้" บอกแค่นี้ก็รู้แระใครผู้นำครอบครัว

เริ่มอุ่นเครื่องกันก่อน

คุณจะเอาว่ะป๋า ถือว่าหล่อหรือไง

คุณเอเราทนได้

แรมบ๋องกับว่าที่เจ้าสาว

เฮียเหลาฝ่ายประสานจัดงาน ... เยี่ยมมมม

เอาแล้วโว้ยย ตึงๆ กันแล้ว

คนในภาพเสียไพ่กันหมดครับ ... สงสัยคนขวาสุดเป็นเหตุ  2funny

เฮ้ย เม้ง ตุลานี้ จัดมา

คู่ฮาประจำปี

ป๋าราญปล่อยมุข ทรงผมเอหนีไปช่วยราชการ

ขำโว้ย

เสียหน้าเว้ยย เราไม่ยอมป๋าราญ

น้องครับ ช่วยกรุณาแนะนำตัวด้วยครับ

ร่วม ..... กิโลกรัม  Roll Eyes

ท่าประกอบไมค์ลอย  2funny

ขอพิสูจน์ว่า แม่นเนื้อร้องจริงๆ  2funny

รุ่ง เดินทางจาก ตม. มาร่วมงาน  Afro Afro

หวัดดีครับ

บรรยายกาศจับรางวัล "โรตีสายไหม" จากเพื่อนเอ โดยการจับใหญ่

เฮ้ยยย กรู ใหญ่สุด A เว้ยย กรูต้องได้ 5555

ท้ายงาน ทุกคนชื่นมื่น มีความสุขกลับบ้านทุกคน

น.ร.ต.49 ตำรวจภาค 1 "ห้าวเป้ง"

เพื่อนๆ นรต.49 ท่านใด อยากแสดงความคิดเห็นเชิญตอบกระทู้ได้เลย

หรือ ไปที่ http://www.thaijaidee.com/forum/index.php?topic=9389.0 ครับ

ท้ายสุด

ขอขอบคุณ เพื่อนผู้ไปร่วมงานดังกล่าวและโดยเฉพาะอย่างยิ่งผู้จัดงาน มา ณ โอกาสนี้

น.ร.ต.49 ภาค 1 "ห้าวเป้ง" Vol.2 

พบกันหลังแต่งตั้ง ณ ร้านลมโชย และหรือ ร้านในเขตสระบุรี ทั้งนี้ จะมาอัพเดทให้เพื่อนๆ นรต.49 ทราบในโอกาศต่อไป ครับผม

วีรนิสภ์ ร.
vcop
29 ส.ค.52
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2009, 01:56:30 โดย v Cop » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

siriwat
jaidee1
*

Re: น.ร.ต.49 ตำรวจภาค 1 "ห้าวเป้ง" Vol.1
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 18:01:59 »

งานนี้ขอบอกว่าสุดยอด ได้ใช้บรรยากาศยามเย็นทิ้งความยุ่งเหยิงในชีวิตตำรวจมาอยู่กับเพื่อนสุขใจจิงจิง  ต้องขอบคุณเพื่อนเอ มนัสเข้,เพื่อนเหลา,เพื่อนมืด ที่จัดงานนี้ได้อย่างเมาก และที่สำคัญคือเพื่อนวี ที่เก็บเกี่ยวบรรยากาศทั้งภาพนิ่งและภาพเคลื่อนไหว มาให้พวกเราได้ชมกทั้งผู้ที่ได้ไปและไม่ได้ไปได้ชมกัน  ถ้ามีจัดอีกรับรองไม่พลาดแน่นอน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kerng49
jaidee5

Re: น.ร.ต.49 ตำรวจภาค 1 "ห้าวเป้ง" Vol.1
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 22:39:11 »

ไม่บอกล่วงหน้าเลยนะเพื่อน  tickedoff
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
149
jaidee3

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 10:41:01 »

Afro smitten
goon
jaidee1
*

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 12:04:49 »

coolsmileyเรือชื่อ "ไททานิค" จริง ๆ เหรอ  เราว่ามันเป็นเรือล่มไม่ใช่หรือ แสดงว่าในเรือต้องมีคนล่มปากอ่าวแน่เลย 2funny
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
« previous next »